Hrafnagilsskóli árið 1972

Miðvikudaginn 16. nóvember verður Dagur íslenskrar tungu haldinn hátíðlegur í Hrafnagilsskóla. Hátíðin hefst klukkan 13:00 í íþróttasal skólans og stendur til kl. 15:00. Að þessu sinni verður hátíðin óhefðbundin í tilefni af 50 ára afmæli Hrafnagilsskóla og kemur Tónlistarskóli Eyjafjarðar að skemmtuninni. Þess má til gamans geta að 30 ár eru síðan skólar ,,gömlu hreppanna” sameinuðust.

Nemendur flytja atriði í tali og tónum sem tengjast þema dagsins sem að þessu sinni er ,,tíminn“. Nemendur í 7. bekk hefja formlega undirbúning fyrir ,,Stóru upplestrarkeppnina” og lesa upp ljóð eftir Emilíu Baldursdóttur á Syðra-Hóli. Nemendur í 5.-10. bekk sýna dansa sem þeir hafa lært hjá Elínu Halldórsdóttur danskennara á haustönn og tengjast þeir einnig þemanu.

Að skemmtidagskrá lokinni verðum gestum boðið upp á afmæliskökur. Kaffihúsastemning verður í Hjartanu og stofum 6,7, og 9. og þar verður hægt að tylla sér niður með bakkelsið, hlusta á tónlistaratriði og fá sér kaffisopa eða ávaxtasafa. Afrakstur þemadaganna verður til sýnis víða um skólann.

Nemendur 10. bekkjar ætla að selja fallegar gjafavörur frá Vorhús sem henta vel t.d. sem jólagjafir. Vörurnar kosta frá 1.000 til 4.000 kr.

Athugið að enginn posi er á staðnum.

Aðgangur er ókeypis og allir eru velkomnir.

Við hvetjum sveitunga til að heimsækja okkur í skólann þennan dag.

Nemendur og starfsfólk Hrafnagilsskóla

  • Nemendur í 6. og 7. bekk fóru í vettvangsferð í Listasafnið á Akureyri fyrir helgi. Hlynur safnstjóri og Pálína fræðslufulltrúi safnsins tóku á móti bekkjunum og skoðuðu nemendur sýningar frá Agli Loga Jónssyni „þitt besta er ekki nóg”, Rebekku Kühnis „Innan víðáttunnar” og „Gjöfin til íslenzkrar alþýðu”. Krakkarnir höfðu m.a.  tækifæri til að sjá eitt [Meira...]

  • Blásið var til 50 ára afmælishátíðar skólans á Degi íslenskrar tungu 16. nóvember.Öllu var tjaldað til á hátíðardagskrá þar sem kynnar af unglingastigi, í íslenskum þjóðbúningum, rifjuðu upp sögur úr skólastarfinu, fóru yfir forvitnilegar staðreyndir og kynntu dagskrárliði. Ein skemmtileg staðreynd er sú að 30% foreldra eru fyrrverandi nemendur skólans og það sama á við [Meira...]

  • Á þemadögum unnu nemendur skólans að ýmsum verkefnum þar sem þemað var tíminn. Afrakstur þeirrar vinnu var svo sýndur á Degi íslenskrar tungu. Nemendur bjuggu til heimildamyndband þar sem tímaásinn var 1972-2022. Einnig gerðu nemendur skólablað í anda gömlu góðu skólablaðanna. Hægt er að skoða það í vefútgáfu og í pdf formi.   https://www.youtube.com/watch?v=CfKQ9SZMroA   [Meira...]