Óðinn Ásgeirsson með kennslu um fiststofna við Ísland

Nemendur á unglingastigi voru að ljúka við þriggja vikna stöðvavinnu þar sem allir fóru til Palla í sundleiki og sprell, til Ásu í teygjur og slökun og síðast en ekki síst til Óðins til að kryfja fiska og fræðast um fiskveiðar og fisktegundir í kringum Ísland. Fiskurinn í sjónum er ein helsta auðlind þjóðarinnar og mikilvægt að nemendur þekki helstu tegundirnar og nýtingu þeirra. Eins og myndirnar sýna skorti hvorki áhuga né virkni hjá nemendum og það var frábært að fylgjast með þeim á öllum stöðvum. 

   Markmiðin með þessari stöðvavinnu voru:

  • Að vekja áhuga nemenda og auka virkni.
  • Hreyfing og vellíðan.
  • Samvinna og samskipti.
  • Að nemendur læri að slaka á og hugi að andlegri heilsu.
  • Námsgleði og skemmtilegt skólastarf.

Eftir páskafrí munu nemendur vinna áfram með hafið og fiska og við fáum til okkar gest sem starfar í sjávarútveginum til þess að vekja áhuga nemenda og fræða þá enn frekar.

  • Senn lýkur danskennslu hjá nemendum í 1.-4. bekk í Hrafnagilsskóla og elsta árgangi í Krummakoti. Af því tilefni verður danssýning í íþróttahúsi skólans fimmtudaginn 5. maí kl. 13:20. Þar sýna nemendur hvað þeir hafa lært undanfarnar vikur hjá Elínu Halldórsdóttur danskennara. Allir eru hjartanlega velkomnir.

  • Dagana 2. – 6. maí stendur yfir skráning nýrra nemenda í Hrafnagilsskóla, bæði þeirra sem eiga að hefja nám í 1. bekk í haust og einnig eldri nemenda. Skráning fer fram hjá ritara skólans milli kl. 9:00-15:00 í síma 464-8100.

  • Óðinn Ásgeirsson með kennslu um fiststofna við Ísland

    Nemendur á unglingastigi voru að ljúka við þriggja vikna stöðvavinnu þar sem allir fóru til Palla í sundleiki og sprell, til Ásu í teygjur og slökun og síðast en ekki síst til Óðins til að kryfja fiska og fræðast um fiskveiðar og fisktegundir í kringum Ísland. Fiskurinn í sjónum er ein helsta auðlind þjóðarinnar og [Meira...]